Đường đời gập ghềnh, tình người ấm áp

Nền tảng: MoboReelsSố tập: 31 Tập

Suốt ba năm trời, Trương Thuần dãi nắng dầm mưa thay mặt cả làng đi giao hàng. Tiền xăng tự bỏ, hàng hóa hỏng cũng tự mình đền, vậy mà chưa một lần nhận được lời cảm ơn nào. Ấy vậy mà chỉ vì một chai nước ngọt năm mươi xu, anh lại bị người ta tố cáo, bị phạt tiền, hàng hóa cũng bị tịch thu, cuối cùng trắng tay. Trương Thuần không khóc cũng chẳng oán trách, chỉ lặng lẽ ngừng phục vụ cho họ. Mãi đến khi cả làng hết sạch muối gạo, hai tuần trời phải chắt chiu từng chút mới đủ ăn một bữa tươm tất, mọi người mới thấm thía mình đã phụ thuộc vào anh biết nhường nào. Mọi người vừa khóc vừa kéo đến trước cửa nhà, tha thiết cầu xin anh quay lại giúp đỡ.

Tập xem trước miễn phí

Xem các tập xem trước được chọn trước khi mở ứng dụng.


Bản xem trước đã chọn

Đang phát: Tập 1

Bản xem trước này được cung cấp miễn phí. Tiếp tục câu chuyện đầy đủ trong ứng dụng.

Xem miễn phí

Tiếp tục câu chuyện tại đây

Tải ứng dụng "moboreels"

Tìm kiếm mã bên dưới để xem

Mã khuyến mãi293DVX

Đường đời gập ghềnh, tình người ấm áp

Suốt ba năm trời, Trương Thuần dãi nắng dầm mưa thay mặt cả làng đi giao hàng. Tiền xăng tự bỏ, hàng hóa hỏng cũng tự mình đền, vậy mà chưa một lần nhận được lời cảm ơn nào. Ấy vậy mà chỉ vì một chai nước ngọt năm mươi xu, anh lại bị người ta tố cáo, bị phạt tiền, hàng hóa cũng bị tịch thu, cuối cùng trắng tay. Trương Thuần không khóc cũng chẳng oán trách, chỉ lặng lẽ ngừng phục vụ cho họ.

Mãi đến khi cả làng hết sạch muối gạo, hai tuần trời phải chắt chiu từng chút mới đủ ăn một bữa tươm tất, mọi người mới thấm thía mình đã phụ thuộc vào anh biết nhường nào. Mọi người vừa khóc vừa kéo đến trước cửa nhà, tha thiết cầu xin anh quay lại giúp đỡ.

Xem trọn bộ 31 tập của Đường đời gập ghềnh, tình người ấm áp trên MoboReels.

Thể loại: Khác.

Xem miễn phí Đường đời gập ghềnh, tình người ấm áp.

Đánh giá Đường đời gập ghềnh, tình người ấm áp

★★★★☆4·10 đánh giá

Ảnh đại diện của MaiXemPhim

MaiXemPhim

★★★★★·3 tuần trước

Mở Đường đời gập ghềnh, tình người ấm áp định xem nhanh thôi, cuối cùng thức khuya luôn.

Ảnh đại diện của Mai_CanhHay

Mai_CanhHay

★★★★★·2 tuần trước

Mình nhập tâm hơn dự định nhiều.

Ảnh đại diện của demXemDrama

demXemDrama

★★☆☆☆·2 tuần trước

Phong cách này có thể hợp người khác, còn mình thấy hơi quá rộng.

Phim tương tự Đường đời gập ghềnh, tình người ấm áp

Ảnh bìa Lục tiên sinh đừng nhận nhầm, cô Thẩm đã lấy chồng
ReelShort
34 tập miễn phí

Lục tiên sinh đừng nhận nhầm, cô Thẩm đã lấy chồng

Ảnh bìa Đầu bếp mất tích
MoboReels
65 tập

Đầu bếp mất tích

Ảnh bìa Phiên Dịch Viên Thiên Tài
ShortMax

Phiên Dịch Viên Thiên Tài

Ảnh bìa Chấp đao
HoneyReels
69 tập miễn phí

Chấp đao

Ảnh bìa Đủ nếp đủ tẻ, tôi bất ngờ cưới kẻ thù không đội trời chung
MoboReels
67 tập

Đủ nếp đủ tẻ, tôi bất ngờ cưới kẻ thù không đội trời chung

Ảnh bìa Tìm Lại Ánh Sáng: Sự Phản Bội Của Vợ
ReelShort
50 tập miễn phí

Tìm Lại Ánh Sáng: Sự Phản Bội Của Vợ

Ảnh bìa Sự trả thù của người vợ
MoboReels
52 tập

Sự trả thù của người vợ

Ảnh bìa Đến Thế Giới Thú Nhân Làm Nữ Vương, Thú Nhân Xin Được Ôm Ấp
ReelShort
57 tập miễn phí

Đến Thế Giới Thú Nhân Làm Nữ Vương, Thú Nhân Xin Được Ôm Ấp

Ảnh bìa Ba Quên Mẹ Nhớ
ReelShort
61 tập miễn phí

Ba Quên Mẹ Nhớ

Ảnh bìa Sự trả thù của cô
MoboReels
53 tập

Sự trả thù của cô

Ảnh bìa Anh Ta Tát Tôi Trong Đám Cưới
ReelShort
20 tập miễn phí

Anh Ta Tát Tôi Trong Đám Cưới

Ảnh bìa Cô Đầu Bếp Nhỏ Xinh Đẹp
ShortMax

Cô Đầu Bếp Nhỏ Xinh Đẹp